Hưởng ứng Chiến dịch ra quân tình nguyện hè 2015, ngày 5/6/2015, Đoàn Thanh niên, Hội Sinh viên trường Đại học Y Dược Hải Phòng phối hợp với Tổng đội Thanh niên xung phong 13/5, huyện đoàn Tiên Lãng tổ chức khám, tư vấn, chữa bệnh và phát thuốc miễn phí tại xã Đông Hưng, huyện Tiên Lãng. ![](/hpmu/uploads/news/2015_06/_mg_2653.jpg)
Khám bệnh cho người dân
Với tinh thần tuổi trẻ, xung kích, tình nguyện, Đội Bác sỹ trẻ của Trường Đại học Y Dược Hải Phòng đã khám, tư vấn, chữa bệnh và cấp phát thuốc miễn phí cho 200 lượt người. Đây là hoạt động thiết thực, ý nghĩa của tuổi trẻ nhà trường thường xuyên góp phần chăm sóc, bảo vệ sức khỏe nhân dân.
![](/hpmu/uploads/news/2015_06/20150605_101959.jpg)
Chụp ảnh lưu niệm